Àwọn ohun èlò ìyàsọ́tọ̀ afẹ́fẹ́ tó jinlẹ̀ ń kó ipa pàtàkì nínú iṣẹ́ ṣíṣe gaasi ilé iṣẹ́, wọ́n ń lò ó fún ṣíṣe àwọn gaasi ilé iṣẹ́ bíi nitrogen, oxygen, àti argon. Síbẹ̀síbẹ̀, nítorí ìlànà tó díjú àti ipò iṣẹ́ tó ń béèrè fún àwọn ohun èlò ìyàsọ́tọ̀ afẹ́fẹ́ tó jinlẹ̀, àwọn ìkùnà kò ṣeé yẹ̀ sílẹ̀. Láti rí i dájú pé ohun èlò náà ń ṣiṣẹ́ dáadáa fún ìgbà pípẹ́, ó ṣe pàtàkì láti dáhùn sí àwọn ìkùnà kíákíá àti ní ọ̀nà tó dára. Àpilẹ̀kọ yìí yóò fún ọ ní ìfihàn tó jinlẹ̀ sí àwọn irú ìkùnà afẹ́fẹ́ tó wọ́pọ̀ àti àwọn ojútùú tó bá wọn mu, èyí tó máa ràn ọ́ lọ́wọ́ láti lo ọ̀nà tó tọ́ nígbà tí o bá ń dojú kọ ìṣòro.

1

Àwọn Irú Àṣìṣe Tó Wọ́pọ̀

Nígbà tí a bá ń ṣiṣẹ́ ìyàsọ́tọ̀ afẹ́fẹ́ jíjìn, àwọn ìkùnà tí ó wọ́pọ̀ ní ìwọ̀n omi díẹ̀ nínú afẹ́fẹ́ omi, jíjí ohun èlò, ìwọ̀n otútù ilé ìṣọ́ ìyàsọ́tọ̀ tí kò dára, àti ìkùnà compressor. Irú ìkùnà kọ̀ọ̀kan lè ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ okùnfà, àwọn ìṣòro wọ̀nyí sì nílò àyẹ̀wò àti ìdáhùn ní àkókò. Ìwọ̀n omi díẹ̀ nínú afẹ́fẹ́ omi sábà máa ń jẹ́ nítorí jíjí ohun èlò tàbí dídí nínú òpópó omi; jíjí ohun èlò lè jẹ́ nítorí àwọn èdìdì tí ó bàjẹ́ tàbí ìbàjẹ́ àwọn òpópó; ìwọ̀n otútù ilé ìṣọ́ ìyàsọ́tọ̀ tí kò dára sábà máa ń ní í ṣe pẹ̀lú ìdínkù iṣẹ́ pàṣípààrọ̀ ooru nínú àpótí tútù tàbí àìṣiṣẹ́ àwọn ohun èlò ìdábòbò. Lílóye àwọn okùnfà àwọn ìkùnà wọ̀nyí ń ran lọ́wọ́ láti gbé àwọn ìgbésẹ̀ tí ó munadoko.

Àwọn Ọ̀nà Ìwádìí Àṣìṣe

Àyẹ̀wò àṣìṣe àwọn ohun èlò ìyàsọ́tọ̀ afẹ́fẹ́ jíjìn sábà máa ń nílò àpapọ̀ ìṣiṣẹ́ gidi àti àwọn ìfarahàn àṣìṣe. Àkọ́kọ́, ìṣàyẹ̀wò àkókò gidi ti ipò iṣẹ́ ohun èlò náà nípasẹ̀ àwọn ètò ìṣàyẹ̀wò aládàáṣe le ṣe àwárí àwọn ìṣòro tí ó lè ṣẹlẹ̀ ní kíákíá tí ó da lórí àwọn ìyípadà àìdára nínú àwọn pàrámítà pàtàkì bí ìfúnpá, ìwọ̀n otútù, àti ìṣàn. Ní àfikún, ìtọ́jú ohun èlò déédéé àti ìṣàyẹ̀wò data ṣe pàtàkì fún wíwá àwọn ìṣòro tí ó lè ṣẹlẹ̀ nínú ohun èlò náà. Fún àpẹẹrẹ, ṣíṣàyẹ̀wò ìyàtọ̀ ìwọ̀n otútù ti ohun èlò ìyípadà ooru le pinnu bóyá iṣẹ́ gbigbe ooru rẹ̀ jẹ́ déédé; lílo ìdánwò ultrasonic le rí àwọn ìfọ́ nínú inú opo gigun.

Ìdáhùn sí Àwọn Ìkùnà Kọ̀mpútà

Ẹ̀rọ ìfọ́mọ́ra jẹ́ ọ̀kan lára ​​àwọn ohun pàtàkì nínú ẹ̀rọ ìyàsọ́tọ̀ afẹ́fẹ́ tó jinlẹ̀, tó ń pèsè ìfúnpá gáàsì tó yẹ. Tí ẹ̀rọ ìfọ́mọ́ra bá kùnà, ó sábà máa ń yọrí sí pípa gbogbo ètò náà. Àwọn ìkùnà ẹ̀rọ ìfọ́mọ́ra tó wọ́pọ̀ ní ìbàjẹ́ ẹ̀rọ ìfọ́mọ́ra, ìfọ́mọ́ra èdìdì, àti ìgbóná ara mọ́tò. Tí àwọn ìṣòro wọ̀nyí bá ṣẹlẹ̀, ó ṣe pàtàkì láti kọ́kọ́ jẹ́rìí ibi pàtó àti ohun tó fa ìkùnà náà, lẹ́yìn náà kí o gbé àwọn ìgbésẹ̀ tó báramu. Fún àpẹẹrẹ, ìbàjẹ́ ẹ̀rọ ìfọ́mọ́ra sábà máa ń nílò láti pààrọ̀ ẹ̀rọ ìfọ́mọ́ra tuntun, nígbà tí ìgbóná ara mọ́tò nílò láti ṣàyẹ̀wò iṣẹ́ ẹ̀rọ ìtútù láti rí i dájú pé ó ń ṣiṣẹ́ déédéé. Ní àfikún, ìgbọ̀n àti ariwo nígbà tí ẹ̀rọ ìfọ́mọ́ra bá ń ṣiṣẹ́ jẹ́ àwọn àmì pàtàkì tó ń fi hàn pé ó ń ṣiṣẹ́ dáadáa, ó sì yẹ kí a máa ṣe àkíyèsí rẹ̀ nígbà gbogbo.

Ṣíṣe àtúnṣe àwọn ìkùnà ẹ̀rọ ìyípadà ooru

Ẹ̀rọ ìyípadà ooru ń kó ipa pàtàkì nínú ìyípadà ooru nínú ìyàsọ́tọ̀ afẹ́fẹ́ jíjinlẹ̀. Nígbà tí ìkùnà bá ṣẹlẹ̀, ó lè ní ipa pàtàkì lórí ìpínyà àwọn gáàsì déédéé. Àwọn irú ìkùnà tí ó wọ́pọ̀ nínú àwọn ẹ̀rọ ìyípadà ooru ní ìdènà àti ìdínkù nínú ìyípadà ooru. Nígbà tí ìdènà bá ṣẹlẹ̀, a lè yanjú rẹ̀ nípasẹ̀ fífọ́ omi tàbí ìwẹ̀nùmọ́ ẹ̀rọ; fún àwọn ọ̀ràn tí ìyípadà ooru bá dínkù, ó sábà máa ń jẹ́ nítorí ìfúnpọ̀ tàbí gbígbóná ẹ̀rọ, a sì lè yanjú rẹ̀ nípasẹ̀ ìwẹ̀nùmọ́ kẹ́míkà tàbí ìyípadà àwọn èròjà tí ó ti gbó. Ṣíṣàyẹ̀wò àti ìtọ́jú àwọn ẹ̀rọ ìyípadà ooru déédéé tún jẹ́ ọ̀nà tí ó gbéṣẹ́ láti dènà ìkùnà.

Àwọn Ìgbésẹ̀ Ìdáhùn fún Ìwọ̀n Òtútù Ilé Ìyàsọ́tọ̀ Àìdọ́gba

Ilé ìṣọ́ ìyàsọ́tọ̀ jẹ́ ohun èlò pàtàkì fún ìyàsọ́tọ̀ gaasi, àti pé ìwọ̀n otútù rẹ̀ ní ipa lórí ìmọ́tótó àwọn gaasi bíi nitrogen, oxygen, àti argon. Tí ìwọ̀n otútù náà bá burú, ó lè yọrí sí àìtẹ̀lé àwọn ìlànà mímọ́ àwọn gaasi wọ̀nyí. Oríṣiríṣi nǹkan ló lè fa ìgbóná òtútù bíi àìṣiṣẹ́ àwọn ohun èlò ìdábòbò tàbí àìtó ìṣàn ohun èlò ìdábòbò. Tí ìwọ̀n otútù bá ṣẹlẹ̀, ó ṣe pàtàkì láti kọ́kọ́ ṣàyẹ̀wò àpótí tútù àti ìpele ìdábòbò láti rí i dájú pé ìdábòbò déédé, lẹ́yìn náà ṣàyẹ̀wò ètò ìdábòbò láti rí i dájú pé ìdábòbò déédé wà fún ohun èlò ìdábòbò. Ní àfikún, ṣíṣàtúnṣe àwọn ìlànà ìlànà láti bá àwọn ìyípadà òtútù ìgbà díẹ̀ mu lè ran ìṣiṣẹ́ ilé ìṣọ́ ìyàsọ́tọ̀ náà lọ́wọ́.

Ṣíṣe àtúnṣe àwọn ọ̀ràn jíjò àti dídì ojú omi.

Nínú àwọn ohun èlò ìyàsọ́tọ̀ afẹ́fẹ́ tó jinlẹ̀, dídì àwọn páìpù àti àwọn ìsopọ̀ ṣe pàtàkì gidigidi. Nígbà tí ìjó bá ṣẹlẹ̀, kì í ṣe pé ó ní ipa lórí iṣẹ́ àwọn ohun èlò náà nìkan ni, ó tún lè fa àwọn ìjànbá ààbò. Àwọn ohun tó sábà máa ń fa ìjó ni àwọn èdìdì tó bàjẹ́ àti ìbàjẹ́ àwọn páìpù. Nígbà tí ìṣòro jíjó bá dìde, ìgbésẹ̀ àkọ́kọ́ ni láti mọ ibi jíjó nípasẹ̀ ìdánwò ìfúnpá tàbí wíwá òórùn. Lẹ́yìn náà, ní ìbámu pẹ̀lú ipò pàtó, yí àwọn èdìdì padà tàbí tún àwọn páìpù tó ti bàjẹ́ ṣe. Láti dènà ìṣẹ̀lẹ̀ jíjó, a gbani nímọ̀ràn láti ṣe àyẹ̀wò déédéé àti ìtọ́jú àwọn èdìdì àti àwọn páìpù, pàápàá jùlọ fún àwọn apá tí ó ní ìfúnpá gíga, kí a sì mú kí ìmójútó àti ìṣàkóso dídì lágbára sí i.

Àwọn Ìgbésẹ̀ fún Dídènà Àwọn Ìkùnà

Kókó pàtàkì láti dènà ìkùnà nínú àwọn ohun èlò ìyàsọ́tọ̀ afẹ́fẹ́ tó jinlẹ̀ wà nínú ìtọ́jú déédéé àti ìṣiṣẹ́ tó tọ́. Àkọ́kọ́, àwọn olùṣiṣẹ́ gbọ́dọ̀ ní ìmọ̀ tó dájú nípa iṣẹ́ ẹ̀rọ kí wọ́n sì ṣiṣẹ́ ẹ̀rọ náà ní ìbámu pẹ̀lú àwọn ìlànà iṣẹ́. Èkejì, gbé ètò ìtọ́jú àti ìtọ́jú kalẹ̀, ṣe àyẹ̀wò déédéé àti ìyípadà àwọn ohun èlò pàtàkì, pàápàá jùlọ àwọn ẹ̀yà ara tó léwu àti àwọn tó wà ní àyíká iṣẹ́ tó le koko. Fún apá ìṣọ́ra aládàáni ti ètò náà, a tún nílò ìṣàtúnṣe déédéé àti ìdánwò láti rí i dájú pé ó lè ṣe àfihàn ipò iṣẹ́ gidi ti ohun èlò náà dáadáa. Ní àfikún, àwọn ilé-iṣẹ́ gbọ́dọ̀ so pàtàkì mọ́ àwọn olùṣiṣẹ́ ìdánilẹ́kọ̀ọ́ láti mú agbára wọn láti dá àwọn àṣìṣe ohun èlò mọ̀ àti láti bójú tó wọn, kí wọ́n lè dáhùn padà kíákíá nígbà tí ìkùnà bá ṣẹlẹ̀.

2

A jẹ́ olùpèsè àti olùtajà ẹ̀rọ ìyàsọ́tọ̀ afẹ́fẹ́. Tí o bá fẹ́ mọ̀ sí i nípa wa:

Ẹni tí a lè bá sọ̀rọ̀: Anna

Foonu./Whatsapp/Wechat:+86-18758589723

Email :anna.chou@hznuzhuo.com 


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹjọ-18-2025