4

Àwọn iṣẹ́ pàtàkì ti abẹ́rẹ́ nitrogen nínú àwọn ibi ìwakùsà èédú ni àwọn wọ̀nyí.

Dènà jíjóná lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀ ti Èédú

Nígbà tí a bá ń ṣe iṣẹ́ ìwakùsà èédú, gbígbé àti ìkójọpọ̀ rẹ̀, ó máa ń ní ìfarakanra pẹ̀lú atẹ́gùn nínú afẹ́fẹ́, ó máa ń ní ìfàsẹ́yìn ìfàsẹ́yìn díẹ̀díẹ̀, pẹ̀lú ìwọ̀n otútù tí ó máa ń ga sí i díẹ̀díẹ̀, ó sì lè fa iná ìjóná láìròtẹ́lẹ̀. Lẹ́yìn abẹ́rẹ́ nitrogen, ìfọ́mọ́ atẹ́gùn lè dínkù gidigidi, èyí tí ó máa ń mú kí ìfàsẹ́yìn ìfàsẹ́yìn ṣòro láti tẹ̀síwájú, èyí tí yóò dín ewu ìjóná láìròtẹ́lẹ̀ kù, yóò sì mú kí àkókò ìfarahàn èédú pẹ́ sí i. Nítorí náà, àwọn ohun èlò PSA nitrogen jẹ́ ohun tí ó yẹ fún àwọn agbègbè ewúrẹ́, àwọn agbègbè ewúrẹ́ àtijọ́, àti àwọn agbègbè tí a ti pààlà.

Dín Ewu Bugbamu Gaasi kù 

Gáàsì métánéènì sábà máa ń wà ní àwọn ibi ìwakùsà èédú lábẹ́ ilẹ̀. Tí ìṣọ̀kan métánéènì nínú afẹ́fẹ́ bá wà láàrín 5% sí 16% tí orísun iná tàbí ibi tí ó ní iwọ̀n otútù gíga bá wà, ó ṣeé ṣe kí ìbúgbàù náà wáyé. Abẹ́rẹ́ nítrójìn lè ṣe iṣẹ́ méjì: dídín ìwọ̀n atẹ́gùn àti métánéènì nínú afẹ́fẹ́ kù, dín ewu ìbúgbàù kù, àti ṣíṣe bí ohun èlò tí ń pa iná atẹ́gùn tí kò ní agbára nígbà tí iná bá tàn kálẹ̀ láti dín ìtànkálẹ̀ iná náà kù.

 4

Ṣetọju Afẹfẹ Ailewu ni Agbegbe Ti a Fi Pamọ

Àwọn agbègbè kan nínú àwọn ibi ìwakùsà èédú nílò láti dí pa (bíi àwọn ọ̀nà àtijọ́ àti àwọn agbègbè tí a ti wakùsà), ṣùgbọ́n àwọn ewu ìkọ̀kọ̀ ṣì wà nípa ìdádúró iná tí kò pé tàbí ìkójọpọ̀ gáàsì láàárín àwọn agbègbè wọ̀nyí. Nípa fífi nitrogen sí abẹ́rẹ́ nígbà gbogbo, a lè ṣe àtúnṣe àyíká tí kò ní atẹ́gùn tí kò tó àti pé kò sí àwọn orísun iná ní agbègbè yìí, a sì lè yẹra fún àwọn àjálù mìíràn bí àtúntò iná tàbí ìbúgbàù gáàsì.

Iṣẹ́ tó rọrùn láti fi owó pamọ́ àti tó rọrùn láti ṣe

Ní ìfiwéra pẹ̀lú àwọn ọ̀nà míràn tí a fi ń pa iná (bíi abẹ́rẹ́ omi àti kíkún), abẹ́rẹ́ nitrogen ní àwọn àǹfààní wọ̀nyí:

  1. Kò ba ìṣètò èédú jẹ́.
  2. Kò mú kí ọrinrin tó wà nínú ibi ìwakùsà náà pọ̀ sí i.
  3. A le ṣiṣẹ o lati latọna jijin, nigbagbogbo ati ni iṣakoso

6

Ní ìparí, fífún nitrogen sínú àwọn ibi ìwakùsà èédú jẹ́ ọ̀nà ìdènà tó dára, tó sì rọrùn láti lò láti ṣàkóso ìṣọ̀kan atẹ́gùn, láti dènà ìjóná láìròtẹ́lẹ̀ àti láti dín ìbúgbàù gáàsì kù, nípa bẹ́ẹ̀, ó ń rí i dájú pé àwọn awakùsà àti àwọn ohun ìní awakùsà wà ní ààbò.

Olùbáṣepọ̀Rileyláti gba àwọn àlàyé síi nípa ẹ̀rọ amúṣẹ́dá nitrogen,

Foonu/Whatsapp/Wechat: +8618758432320

Email: Riley.Zhang@hznuzhuo.com


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Keje-10-2025