Ohun èlò ìyàsọ́tọ̀ afẹ́fẹ́ jẹ́ ohun èlò pàtàkì tí a ń lò láti ya àwọn ẹ̀yà gaasi tó wà nínú afẹ́fẹ́ sọ́tọ̀, a sì ń lò ó ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ilé iṣẹ́ bíi irin, kẹ́míkà, àti agbára. Ìlànà fífi ohun èlò yìí sí ipò pàtàkì nítorí pé ó ní ipa lórí ìgbésí ayé iṣẹ́ àti bí ohun èlò náà ṣe ń ṣiṣẹ́ dáadáa. Àpilẹ̀kọ yìí yóò fúnni ní ìfihàn kíkún nípa àwọn ìgbésẹ̀ fífi ohun èlò ìyàsọ́tọ̀ afẹ́fẹ́ sí ipò, láti ìkọ́lé ìpìlẹ̀ títí dé ìgbésẹ̀ ètò náà, láti rí i dájú pé ìgbésẹ̀ kọ̀ọ̀kan bá àwọn ohun tí a béèrè mu, àti láti fún àwọn oníbàárà ní ìdánilójú iṣẹ́ tó gbéṣẹ́ àti ààbò.
1. Ìkọ́lé ìpìlẹ̀ àti ipò ohun èlò
Fífi ẹ̀rọ ìyàsọ́tọ̀ afẹ́fẹ́ sí ipò gbọ́dọ̀ kọ́kọ́ kọ́ ìpìlẹ̀. Kíkọ́ ìpìlẹ̀ náà ní ìwádìí ibi tí a ń gbé e sí àti sísun ìpìlẹ̀. Kí a tó gbé ẹ̀rọ náà sí ipò, ó ṣe pàtàkì láti rí i dájú pé agbára àti ìpele ìpìlẹ̀ náà bá àwọn ìlànà mu láti yẹra fún ìdúróṣinṣin àwọn ẹ̀rọ náà nítorí ìpìlẹ̀ tí kò dúró ṣinṣin. Kíkọ́ ìpìlẹ̀ náà tún ní láti pàdé àwọn ohun pàtàkì bíi ìdènà ìsẹ̀lẹ̀ àti ìdáàbòbò omi láti rí i dájú pé ẹ̀rọ náà dúró ṣinṣin nígbà tí a bá ń ṣiṣẹ́ fún ìgbà pípẹ́. Gbígbé ẹ̀rọ náà sí ipò nílò lílo àwọn ohun èlò ìwọ̀n tí ó péye láti rí i dájú pé ẹ̀rọ náà wà ní ààyè dáadáa. Ìgbésẹ̀ yìí ṣe pàtàkì fún ìdàgbàsókè dídára ti iṣẹ́ fífi sori ẹrọ lẹ́yìn náà.
2. Gbigbe ati fifi sori ẹrọ ohun elo
Àwọn ohun èlò ìyàsọ́tọ̀ afẹ́fẹ́ pọ̀ ní ìwọ̀n àti ìwọ̀n, nítorí náà ó nílò ohun èlò gbígbé afẹ́fẹ́ ọ̀jọ̀gbọ́n fún gbígbé àti fífi ohun èlò síta. Nígbà gbígbé afẹ́fẹ́, a gbọ́dọ̀ gbé àwọn ìgbésẹ̀ ààbò tó báramu láti yẹra fún ìbàjẹ́ sí ohun èlò àti ìpalára sí àwọn òṣìṣẹ́. Lẹ́yìn tí a bá gbé ohun èlò náà sí ipò rẹ̀, a gbọ́dọ̀ fi ohun èlò kọ̀ọ̀kan sí i dáadáa kí a sì dì í mú kí ó rí i dájú pé ohun èlò náà kò tú tàbí yí padà nígbà tí a bá ń ṣiṣẹ́. Ní àfikún, a nílò àyẹ̀wò àti àtúnṣe àwọn ohun èlò pàtàkì nígbà tí a bá ń fi sori ẹ̀rọ láti rí i dájú pé gbogbo kúlẹ̀kúlẹ̀ bá àwọn ìlànà ìṣètò àti àwọn ìlànà ìfisílé mu.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹfà-30-2025
Foonu: 0086-15531448603
E-mail:elena@hznuzhuo.com






